Sura 10

1 Waɗannan sune zuriyar 'ya'yan Nuhu maza, wato Shem da Ham da Yafet. An haifa masu 'ya'ya maza bayan ruwan tsufana. 2 'Ya'yan Yafet maza sune Gomar, Magog, Madai, Yaban, Tubal, Meshek da Tiras. 3 'Ya'yan Gomar maza sune Ashkenaz, Rifhat da Togarma. 4 'Ya'yan Yaban maza sune Elisha, Tarshish, Kittim da Dodanim. 5 Daga waɗannan ƙasashe mutane suka watsu suka tafi ƙasashensu, kowanne da nasu harshe bisa ga kabilarsu, da kuma janhuriyunsu. 6 'Ya'yan Ham maza sune Kush, Mizraim, Fut da Kan'ana. 7 "Ya'yan Kush maza sune Seba, Habila, Sabta, Ra'ama da Sabteka. 'Ya'ya maza na Ra'ama sune Sheba da Dedan. 8 Kush ya zama maihaifin Nimrod, wanda shi ne ya fara mamaye duniya. 9 Shi riƙaƙƙen maharbi ne a fuskar Yahweh. Wannan ya sa ake cewa "Kamar Nimrod riƙaƙƙen maharbi a fuskar Yahweh." 10 Wurin mulkinsa na farko shi ne Babila, Erek, Akkad, da Kalne a ƙasar Shinar. 11 Daga cikin ƙasar ya fita zuwa Assiriya ya gina Nineba da Rehobot Ir, Kala, 12 da Resen wadda take a tsakanin Nineba da Kalash. Ita babban birni ce. 13 Mizraim ya zama mahaifin Ludatiyawa, Anamitiyawa, da Lehabiteyawa, Naftuhitawa, 14 Fatrusitiyawa da Kasluhiyatawa (waɗanda daga cikinsu ne Filistiyawa suka fito) da kuma Kaftoriyawa. 15 Kan'ana ya zama mahaifin Sidom, ɗansa na fari, da kuma Het, 16 har kuma da Yebusawa, Amoriyawa, Girgashiyawa, 17 Hibiyatawa, da Arkittawa, da Sinitawa, 18 da Arbaditiyawa, da Zemaritiyawa, Hammatiyawa. Bayan haka kabilar Kan'aniyawa ta yaɗu waje. 19 Kan iyakar Kan'ana tana daga Sidon, wajen Gerar har zuwa Gaza da kuma kamar mutum zai yi wajen Sodom, da Gomara, Adma da Zeboyim, har zuwa Lasha. 20 Waɗannan sune 'ya'yan Ham bisa ga kabilarsu, da kuma harsunansu, a cikin ƙasarsu, da al'ummarsu. 21 Hakanan an haifawa Shem 'ya'ya maza, babban ɗan'uwan Yafet. Shem shi ne kãkan dukkan mutanen Eber 22 'Ya'yan Shem maza sune Elam, Asshur, Arfakshad, Lud da kuma Aram. 23 'Ya'yan Aram maza kuwa sune Uz, Hul, Gezar, da Meshek. 24 Arfakshad ya zama mahaifin Shela, Shela kuma ya haifi Eber. 25 Eber na da 'ya'ya biyu sunan ɗayan shi ne Feleg, domin a cikin kwanakinsa aka raba duniya. Ɗan'uwansa shi ne Yoktan. 26 Yoktan ya zama mahaifin Almodad, Shelef, Hazamabi, Yerah, 27 Hadoram, Uzal, Diklah 28 Obal, Abimawel, Sheba, 29 Ofir, Habila, da Yobab. Duk waɗannan 'ya'ya maza ne na Yoktan. 30 Iyakarsu ta kama daga Mesha, har ya zuwa hanyar Sefhar da tsauni na gabas. 31 Waɗannan sune 'ya'yan Shem maza, bisa ga kabilarsu da harsunansu, a cikin ƙasashensu, bisa ga al'ummarsu. 32 Waɗannan sune kabilar 'ya'yan Nuhu, bisa ga ƙididdigar asali, ta hanyar janhuriyarsu. Daga waɗannan janhuroriyoyi suka rarrabu suka shiga ko'ina a duniya bayan ruwan tsufana.